Kamui_kyo Yaoi

ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดคะ เมื่อสมัครแล้วอย่าลืมแนะนำตัวตามกฏด้วยนะคะไม่งั้นจะไม่ได้เข้าคะ

หากสมาชิกสมัครแล้วแต่ไม่แนะนำตัวอย่างถูกต้องทางเราจะลบไอดีของท่านออกภายใน 7 วัน คะ

ขณะนี้ทางบอร์ดปิดรับสมาชิกใหม่แล้วนะคะ

Kamui_kyo Yaoi

Bookcase Novel yaoi

วิธีลงรูป

Share
    Kamui
    DarkMaster Yaoi

: 30
    งานอดิเรก : เขียนนิยายYaoi

วิธีลงรูป

ตั้งหัวข้อ by Kamui on Wed Nov 11, 2009 3:47 pm

วิธีลงรูป

สวัสดีคะในที่สุดก็ได้ฤกษ์ยามงามดีลงวิธีลงรูปในบอร์ดแล้ว Kamui ก็ใช้พอเป็นเท่านั้นคะ ยังไม่เก่งเท่าไหร่ เรามาดูกันเลยคะว่าการลงรูปนั้นง่ายมาก ขนานรูป ความยาวไม่เกิน 600 อีกแล้ว ได้มากสุดก็ 650 พอได้ มันจะเกินไปกินขอบ อิอิ

เรามาดูเครื่องมือกันเลยคะ

อันแรกคือใส่ยูสรูปที่เราไปฝากจากเว็บอื่นๆคะ

อันที่สองคือ ที่ฝากรูปของบอร์ดเราเองฝากแล้วหากลับคืนยากนะเอ่อ ยังไม่ได้เปิดแกลลอรี่เลย แต่ก็ฝากไป เรื่องกล้วยๆ

มาดูอันที่ 2 ก่อนดีกว่า เมื่อเราได้รูปมาแล้ว เราก็กด เข้าไปจะเห็นได้ตามรูปคะ

อย่างที่ Kamui บอกไว้นี้คือที่ฝากรูป ถ้าเราขี้เกียจไปหาเว็บอื่น ใช้ที่นี้ก็ได้ เลือกรูปในไฟล์ของเรา จากนั้นกดตกลง เสร็จแล้วจะออกมามีหน้าตาแบบนี้ สปีริตออฟฟาย

มันจะมีตัวเลือกให้เลือก 3 อัน ใช้ได้คะ สองอันแรก มันเชื่อลิงค์ไว้ด้วย สามารถลากดำก็อบลงวางได้เลยส่วนอันสุดท้าย เป็นยูสรูป เราจะใช้ในการอธีบายนี้คะ ก็อบยูสอันที่สามมา แล้วเลือกกดอันแรกที่เคยบอกไว่ในข้างต้น ตามรูป สปีริตสุโค่ย2

วางยูสลงไปในช่องกดตกลง แล้วมันจะปรากฏ โค้ดตามที่ขีดเส้นไว้ เป็นอันเสร็จคะ แล้วเราก็จะได้รูปตามที่เห็น เรานิก็มีหัวคิดนะ

* ดังที่อธิบายคุณสมบัติของทั้งสองอย่างเพื่อนๆคงจะใช้เป็นแล้วนะคะ ส่วนอันนที่สองที่เป็นที่ฝากรูป หากเราฝากไปแล้วโค้ดทั้งสามจะยังไม่หายไปนอกจากเราออกจากการเขียนเท่านั้น แต่ถ้าเราอยากฝากรูปต่ออีกก็กด uplond สีฟ้ามันก็จะขึ้นหน้าให้ฝากรูปอีกครั้งคะ ปาดเหงื่อ

เพื่อนๆพอจะเข้าใจวิธีฝากรูปกันไปแล้ว คราวนี้คงทำได้นะคะ สปีริตสุโค่ย

Kamui Darkmaster Yaoi
    Last_Ray
    Prince
    Prince

: 23
    งานอดิเรก : อ่านนิยาย/การ์ตูน

Re: วิธีลงรูป

ตั้งหัวข้อ by Last_Ray on Wed Nov 11, 2009 6:17 pm

อะ ตกใจ ทำแบบนี้เองหรอคับ

หุหุ สบายใจ สบายกว่าที่เคยทำมาอีก

ขอบคุณงับ ขอบคุณที่มาบอกเคล็ดนะคับ พี่คามุย

I love you ไม่งั้นผมคงคลำไปอีกนาน
    lost_walker
    นักเขียนผู้สร้างสรรค์
    นักเขียนผู้สร้างสรรค์

: 28

ตั้งหัวข้อ by lost_walker on Fri Nov 13, 2009 2:03 am

อา...ในที่สุด ก็รู้วิธีลงรูปแล้ว งงอยู่นาน เดี๋ยวว่างๆจะฝังไว้ที่แกลลอรี่นะคะ
    tanya7826
    Knight
    Knight

งานอดิเรก : อ่านนิยาย เล่นเกมส์

ตั้งหัวข้อ by tanya7826 on Fri Dec 25, 2009 1:26 am

เข้าใจอะไรง่ายขึ้นเยอะเลย ขอบคุณจ้า ฮา...เปล่งประกาย
    Princess_Angel
    Earl
    Earl

: 27
    งานอดิเรก : อ่านการ์ตูนวาย YAOI

ตั้งหัวข้อ by Princess_Angel on Sat Dec 26, 2009 9:22 pm

แง๊

เค้าเสียจายยยย

ทำไม่ทำเเล้วรูปไม่ขึ้นอะ

ทำไงดี

โธ่ ชีวิตดราม่า

ใครก็ได้บอกหน่อย

ทำตามที่คามุยซังบอกเเล้วอะ

เเต่มันก้อยังไม่ขึ้นอะ

มึนงงจังเลย

งงแล้วอะ
    Last_Ray
    Prince
    Prince

ตั้งหัวข้อ by Last_Ray on Sat Dec 26, 2009 10:10 pm

พี่ส้มคับ ลองทำตามที่ผมบอกไหมคับ

1. กด Host an image แล้วเลือกรูปที่จะเอาลง แล้วกด Host it
    2. รอจนรูปขึ้นนะคับ แล้วก็อปปี้ Direct Link มานะคับ
    3. กด Image (ไอคอนตัวต่อไปจาก Host an image นะคับ)
    4. วางแล้วกด OK มันจะขึ้นเป็นโค๊ด แล้วก็จะเลือกวางตรงไหนก็ได้คับ
    ปล. ระวังเรื่องขนาดนะคับ
    เป็นไงบ้างคับ พอจะทำได้ไหม ผมทำแบบนี้อ่ะคับ
    ถ้าไม่ได้คงต้องรอมุยซังแล้วคับ
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ถามเรื่องรูปเหมือนกันคับ
    มุยซัง ทำไงหรอคับ ให้รูปขึ้น แต่พอกดที่รูปแล้วมันจะขึ้นเป็นรูปใหญ่
    ผมอยากรู้อ่ะคับ
    เอ่อ คือว่า

แก้ไขล่าสุดโดย tra248 เมื่อ Sat Dec 26, 2009 10:13 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    Earl
    Earl

งานอดิเรก : อ่านการ์ตูนวาย YAOI

ตั้งหัวข้อ by Princess_Angel on Sat Dec 26, 2009 10:12 pm

จร้า

ขอบใจนะจ๊ะ

เดี๋ยวพี่ลองทำก่อน
    Kamui

ตั้งหัวข้อ by Kamui on Sun Dec 27, 2009 12:00 am

ถามเรื่องรูปเหมือนกันคับ
    มุยซัง ทำไงหรอคับ ให้รูปขึ้น แต่พอกดที่รูปแล้วมันจะขึ้นเป็นรูปใหญ่
    ผมอยากรู้อ่ะคับ

ถ้าคล้ายๆกับที่ Kamui เอารูป Feimo ไปแปะแบบนั้นหรือคะ อันนั้น Kamui ใช้กับเว็บฝากรูปอีกแห่งหนึ่งคะ มันจะเป็นแบบย่อขนานมมาให้กดรูปใหญ่ขึ้น

Earl
    Earl

ตั้งหัวข้อ by Princess_Angel on Sun Dec 27, 2009 12:04 am

ทำแบบน้องเรย์บอกเเล้ว

ได้จร้า

ขอบคุนมาก

ไว้เดี๋ยวจะลองทำแบบวิธีที่ Kamui บอก

ขอบคุนคะ
    Last_Ray
    Prince
    Prince

ตั้งหัวข้อ by Last_Ray on Sun Dec 27, 2009 12:05 am

เอ่อ คือว่า งั้นหรอคับ
    เด๋วว่าง ๆ ผมจะหาเว็บฝากรูปไปสิงมั่งดีกว่าคับ
    ตอนนี้สิง มิเดียไฟล์ อยู่ สุโค่ยยยย
    Earl
    Earl

ตั้งหัวข้อ by Princess_Angel on Sun Dec 27, 2009 12:11 am

ตามสบายเลยจร้า

คุนน้องเรย์

ชักจะง่วงเเล้วนิ

เดี๋ยวจะไปนอนละ หลับแหล่ะ

เดี๋ยวผิวเสีย

อิอิ

นอนดีกว่า
    littleFiNgeR
    Count
    Count

: 25

ตั้งหัวข้อ by littleFiNgeR on Sat Jan 02, 2010 10:45 pm

แง๊!!! ยิ่งอ่านยิ่งงง เคยลองแล้วนะคะ แต่มิขึ้น ฮือๆๆ กลับมาอ่านอีกทีก็ไม่เข้าใจ เดี๋ยวลองใหม่ ถ้าไม่ได้ไม่ลงมันแล้ว ฮือๆๆ (สงสัยตูจะเมาพลุปีใหม่ ไมเพี้ยนจังหว่า??)
    Earl
    Earl

ตั้งหัวข้อ by Princess_Angel on Sat Jan 02, 2010 11:23 pm

อืมนะ

ยังไงก้อสู้นะจ๊ะ

ก้อย อิอิ
    optopuselo
    Baron
    Baron

งานอดิเรก : อ่านหนังสือ

ตั้งหัวข้อ by optopuselo on Sat Jul 24, 2010 11:26 pm

ตั้งแต่รู้จักบอร์ดและเที่ยวตามบอร์ดไปมากมาย
    วันนี้!!!เพิ่งรู้นี่ละว่าลงรูปอย่างไร ขอบพระคุณมากค่ะTTซึ่งใจมาก
    ส่วนใหญ่ไม่เคยลงเพราะไม่รู้จะลงอะไรแต่ก็ประดับความรู้ดีค่ะ
    empty
    Knight
    Knight

: 20
    งานอดิเรก : อ่านนิยาย,เล่นเกม,ดู/อ่านการ์ตูน

ตั้งหัวข้อ by empty on Tue Jul 27, 2010 8:15 pm

แง่ม~
    เอารูปไปลงประเดิมมั่งดีกว่า >< อิอิ
    ฺbboom
    Viscount
    Viscount

งานอดิเรก : อ่านวาย,คลั่งวาย,บ้าBF ><"

ตั้งหัวข้อ by ฺbboom on Tue Jul 27, 2010 8:35 pm

อย่างงี้นี้เอง !
    ว่าแล้วก็ไปลงรูปมั้งดีกว่า
    ขอบคุณมากๆค่ะ ขอบคุณงับ
    Kamui

ตั้งหัวข้อ by Kamui on Tue Jul 27, 2010 8:40 pm

ยังไงก็ฝากรูปไว้ที่เว็บฝากรูปจะดีกว่าคะ เพราะถ้าฝากไว้กับระบบของบอร์ดมันจะทำให้บอร์ดเต็มคะ

yoyumito
    Knight
    Knight

งานอดิเรก : อ่านหนังสือ ฟังเพลง

ตั้งหัวข้อ by yoyumito on Mon Sep 06, 2010 12:36 pm

อืม......ในที่สุดฝันก็เป็นจริง

เหมือนกับว่าถึงฝั่งฝันเลยอ่ะ

ขอขอบพระคุณอย่างยิ่งค่ะ

(555เขียนแบบตลกๆให้ขำๆกันอ่ะ ขอบคุณนะค่ะไม่งั้นคงมึนอีกนาน) น้อยใจอยากตาย

เวลาขณะนี้ Mon Sep 25, 2017 4:39 pm