Kamui_kyo Yaoi

ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดคะ เมื่อสมัครแล้วอย่าลืมแนะนำตัวตามกฏด้วยนะคะไม่งั้นจะไม่ได้เข้าคะ

หากสมาชิกสมัครแล้วแต่ไม่แนะนำตัวอย่างถูกต้องทางเราจะลบไอดีของท่านออกภายใน 7 วัน คะ

ขณะนี้ทางบอร์ดปิดรับสมาชิกใหม่แล้วนะคะ

Kamui_kyo Yaoi

Bookcase Novel yaoi

วิธีใช้ Cbox

Share
    Kamui
    DarkMaster Yaoi
    DarkMaster Yaoi

: 29
    งานอดิเรก : เขียนนิยายYaoi

ตั้งหัวข้อ by Kamui on Fri Sep 25, 2009 12:00 pm

เพื่อนๆจะเห็นแล้วว่าบอรืดแห่งนี้มี Cbox แบบส่วนตัวเลยจริงๆ 5555+ มันปรากฏอยู่ที่ด้านบนคะ ตอนแรกเพื่อนๆจะมองไม่เห็นเลยว่ามันคืออะไร ถ้าอยากเห็น เพื่อนๆต้องล็อกอินใช้คะ มันจะอยู่ทางขวามือ เมื่อลงชื่อใช้แล้ว เราจะสามารถพูดคุยกันได้คะ แค่นี้เราก็สามารถพูดคุยกันได้แล้ว โฮะๆ สุขใจจริงๆ

งั้นเรามาดูกันให้ชัดๆเลยคะ
    1 รูปร่างหน้าต่า Cbox ของเราหน้าเป็นอย่างนี้

2 หากต้องกรใช้ ดูที่มุมขวามือ เราจะต้องลงชื่อใช้ก่อนคะ ล็อกอิน หากต้องการความสะดวกให้ลงเครื่องหมายถูกที่ Auto เวลาเราจะใช้ แค่กดล็อกอินมันก็จะแสดงชื่อโดยไม่ต้องเสียวเวลา เมื่อลงชื่อแล้ว เราจะเห็นชื่อของเราแสดงอยู่ทางซ้ายมือคะ

3 การโพสข้อความเห็นแถบข้างล่างมั้ยคะ มีให้เลือกตัวอักษรหนา เอียง ต่างๆ สีตัวอักษร (คำเตือนเล็กน้อยนะคะสีตัวอักษรตัวเราจะพิมพ์เป็นสีดำคะ ดังนั้นเราจะมองไม่เห็น ให้เลือกสีก่อนพิมพ์ข้อความ อย่าง Kamui เลือกสีเหลือง)และยังมีอีโมชั่นแสดงอารมณ์ ดูตัวอย่างที่ให้ไว้

4 ข้อความแสดงผล เมื่อเราโพสข้ออความลงไปแล้ว มันจะแสดงขึ้นมาดังรูปคะ คนที่ไม่ล๊อกอินเข้าไปใช้ไม่รู้จะเห็นข้อความหรือเปล่า แต่ถ้าเราอยากคุยสามารถล๊อกอินใช้กันได้คะ แม้เราจะกดไปอ่านอย่างอื่นแต่เมื่อมาหน้าแรกของบอร์ดก็ยังคงจะเห็นบทความเหมือนเดิม ยกเว้นตอนเราออกจากบอร์ด มันก็จะออกให้เช่นกันคะ

เห็นมั้ยการใช้ Cbox ของบอร์ดไม่ยากเลย หุหุ สบายใจ Kamui ก็อยากให้เพื่อนๆ ร่วมกันใช้ Cbox กันทุกครั้งที่เข้าบอร์ดนะคะ คุยกันได้ตามสบายคะ เพราะเราอยู่เป็นครอบครัว หุหุ
    kangkaw
    Baron
    Baron

Re: วิธีใช้ Cbox

ตั้งหัวข้อ by kangkaw on Thu Oct 15, 2009 11:45 am

รับทราบประกาศจ้า ^_^ แวมไพร์
    (จะยึดเป็น emo ประจำตัวแล้ว
    ท่านคามุย เอามาให้ค้างคาว ใช่ไหม O_o)
    mett
    Baron
    Baron

ตั้งหัวข้อ by mett on Sat Oct 17, 2009 7:29 am

รับทราบจ้า เด่วก่อนออกไปจะไปลองใช้ดูนะค่ะ ชอบทดลองของใหม่ คลั่งสุดๆ คลั่งสุดๆ
    Last_Ray
    Prince
    Prince

: 23
    งานอดิเรก : อ่านนิยาย/การ์ตูน

ตั้งหัวข้อ by Last_Ray on Sun Oct 25, 2009 6:22 pm

รับทราบแล้วคับ
    ชอบจังเลย
    จะลองเข้าไปคุยดูนะคับ
    (หวังว่าคงเจอ ทุก ๆ ท่านะคับ)
    ขอบคุณงับ
    Evil_EyE^^
    Earl
    Earl

: 25
    งานอดิเรก : Crazy Y [หื่นไปวันๆ]

ตั้งหัวข้อ by Evil_EyE^^ on Tue Oct 27, 2009 5:50 pm

โอ้...คลับบล็อกน่าสนุกจังเลย

หวังว่าจะมีคนเข้าไปเล่นกันเยอะๆนะ

อายซังล็อกอินเข้าเมื่อไหร่ก็จะเล่นคลับบล็อกเมื่อนั้น

สัญญาเลยค้า.... หุหุ สบายใจ
    Princess_Angel
    Earl
    Earl

: 26
    งานอดิเรก : อ่านการ์ตูนวาย YAOI

ตั้งหัวข้อ by Princess_Angel on Fri Dec 25, 2009 6:53 pm

ขอบคุณนะคะ

เริ่มจะใช้เป็นละคะ

แหะๆ

--"
    อะฮิ อะฮิ
    ฺbboom
    Viscount
    Viscount

งานอดิเรก : อ่านวาย,คลั่งวาย,บ้าBF ><"

ตั้งหัวข้อ by ฺbboom on Tue Aug 03, 2010 11:31 pm

อ่า..มันเป็นอย่างงี้นี้เอง
    ตอนแรกก็งงๆงวยๆ ว่ามันใช้ยังไงหว่า อะไรเหรอ?
    แต่ตอนนี้พอจะเข้าใจแล้วค่ะ
    งั้นเดียวไปลองใช้ดีกว่า แม่มด

เวลาขณะนี้ Fri Mar 24, 2017 9:05 pm