Kamui_kyo Yaoi

ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดคะ เมื่อสมัครแล้วอย่าลืมแนะนำตัวตามกฏด้วยนะคะไม่งั้นจะไม่ได้เข้าคะ

หากสมาชิกสมัครแล้วแต่ไม่แนะนำตัวอย่างถูกต้องทางเราจะลบไอดีของท่านออกภายใน 7 วัน คะ

ขณะนี้ทางบอร์ดปิดรับสมาชิกใหม่แล้วนะคะ

Kamui_kyo Yaoi

Bookcase Novel yaoi

กฏเหล็กแห่งบอร์ดเดวิล

Share
    Kamui
    DarkMaster Yaoi

: 30
    งานอดิเรก : เขียนนิยายYaoi

กฏเหล็กแห่งบอร์ดเดวิล

ตั้งหัวข้อ by Kamui on Sun Aug 01, 2010 10:04 am

กฎเหล็กบอร์ดเดวิด

กฎเหล็กฉบับใหม่ที่ Kamui ได้มีโอกาสนำมาลงหลังจากเปิดบอร์ดครั้งแรกเมื่อปี 52 ที่ผ่าน กฎนี้ใช้ควบคุมระเบียบที่สมาชิกบอร์ดควรปฏิบัติตามเพื่อความมีระเบียบและถูกต้องของการอยู่ร่วมกันในครอบครัวขนาดใหญ่แห่งนี้ กฎฉบับใหม่นี้นำกฎเหล็กฉบับแรกเป็นพื้นฐาน

ข้อแรก สมาชิกทุกท่านที่สมัครเข้ามาในบอร์ดเดวิล จะยังไม่ใช่สมาชิกบอร์ดอย่างเต็มตัว เพราะยังไม่มีกลุ่มเพื่อที่จะได้เข้าชมในส่วนต่างๆของบอร์ด อันเป็นสิทธิ์ที่จะได้รับชม ทำอย่างไรถึงจะเป็นสมาชิก
    1 คือแนะนำตัวเองตามคำแนะนำของบอร์ดในสไตล์ของคุณ เราได้แนะนำข้อมูลว่าควรมีอะไรบ้างในการแนะนำตัว ซึ่งมี 6 ข้อ
    2 สมาชิกจำเป็นจะต้องแนะนำตัวให้ครบ 6 ข้อตามคำแนะนำที่ให้ระบุไว้ ซึ่งมีผลในการวินิจฉัยจากทาง Adminและ Moder ในการอนุญาตสมาชิกให้เข้ากลุ่ม 1 ในสองกลุ่มระหว่างกลุ่ม Angle และกลุ่มDevil
    3 จะต้องแนะนำตัวเองภายใน 7 วันหลังจากสมัครสมาชิก หากเกิน 7 วันไปแล้วคุณยังไม่แนะนำตัว เราจะถือว่าคุณสละสิทธิ์ที่จะเข้าบอร์ดแห่งนี้ ทาง Admin จะลบ ID ของท่านออกทันที
    4 คุณจะต้องสร้างห้องแนะนำตัวเป็นของตัวเองไว้ 1 ห้องเท่านั้น ห้ามไปแนะนำตัวเองทับกับห้องแนะนำตัวของคนอื่น แม้ว่าคุณจะแนะนำตัวถูกต้องก็ตาม ทาง Admin และ Moder ก็ไม่อนุญาตให้ผ่านคะ
    5 สมาชิกทุกท่านโปรดแนะนำตัวเองด้วยข้อมูลจริงไม่ต้องอายคะ ห้ามโกงอายุ ไม่งั้นได้รับคำสาปแช่งจาก Kamui เพราะส่วนนี้ทำเพื่อผู้ปกครองคะ

การแนะนำตัวของทุกคนคือหน้าต่างที่ Kamui จะได้รับความจริงใจจากเพื่อนๆที่เข้ามา จะได้รู้ว่า ใครอยากจะเป็นครอบครัวของ Kamui ใครอยากจะเข้ามาเฉยๆ ดูได้จากการแนะนำตัวคะ หากสมาชิกท่านใดสงสัยว่าบางคนอาจจะโกหกอายุจริงอย่างเช่นเด็กๆ เพื่อหวังจะเข้ากลุ่มเดวิล อันนี้ถ้าใครได้อ่านข้อมูล เฉพาะกลุ่มแอนเจิ้ลกับเดวิลแล้วจะเข้าใจคะว่าอยู่ไหนถึงจะดีที่สุด เพราะ Kamui ให้ความเท่าเทียบกันกับสมาชิกทุกคนที่เป็นครอบครัวคะ

ข้อสอง การปั่นเรพ ปั้มข้อความ ซึ่งการทำแบบนี้มันไม่เหมาะสมนัก เพราะจะทำให้ระบบบอร์ดช้าลงจากการปั่นเรพ ปั้มกระทู้ การโพสข้อความในกระทู้ มีทั้งข้อดีและข้อเสีย ซึ่งสมาชิกควรระวัง
    1 ห้ามสมาชิก ปั่มเรพ ปั้มกระทู้ แบบไร้สาระ เช่น ใช้อีโมชั่นอย่างเดียว ข้อความไม่มีความหมาย ข้อความคำเดียวหรือสองคำ เป็นต้น
    2 ห้ามโพสข้อความสั้น ไม่ต่ำกว่า 3 ข้อความขึ้นไป
    3 ห้ามโพสข้อความในบทความเดียวติดต่อกันแม้จะในกระทู้แนะนำตัวเองก็ตาม หากต้องการโพสให้ Editที่ข้อความของตนเองเท่านั้น ยกเว้นในการลงนิยายเท่านั้น

ข้อสาม รณรงค์ให้มีการโพสข้อความในนิยายเพื่อเป็นการให้กำลังใจแด่นักแต่งทุกคน ความคิดเห็นและความชื้นชอบของทุกท่านคือแรงบัลดาลใจ ไม่จำเป็นต้องโพสหมดก็ได้ โพสในตอนที่เราชอบได้เช่นกัน

ข้อสี่ รณรงค์ให้สมาชิกทุกท่าน รักภาษาไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง และห้ามใช้คำหยาบในบอร์ดเป็นอันขาด หรือใช้คำที่ยุยงให้เกิดการทะเลาะวิวาท และทางบอร์ดอนุโลมให้ใช้คำในบางคำได้ สามารถใช้ภาษาพูดได้ ในเฉพาะส่วนเท่านั้น

ข้อห้า สมาชิกโปรดช่วยรักษาสิทธิ์แด่ผลงานในชิ้นนั้นๆ ห้ามสมาชิกคัดลอกนิยายที่ลงในบอร์ด ไปดัดแปลง หรือก็อปไปเผยแพร่ที่อื่นโดยไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของผลงานเป็นอันขาด ซึ่งเป็นการกระทำที่ไม่เหมาะสม ทางบอร์ดแนะนำให้เพื่อนช่วยในการรักษาสิทธิของเจ้าของผลงานด้วย
    1 ห้ามสมาชิกดัดลอก หรือดัดแปลงผลงานของผู้อื่นไปใช้เป็นผลประโยชน์ส่วนตัวโดยไม่ได้รับอนุญาตอย่างเด็ดขาด
    2 หากสมาชิกต้องการนำผลงานของผู้อื่นมาลง จะต้องทำการขออนุญาตจากทางเจ้าของอย่างเรียบร้อย โดยให้เครดิต ที่มาที่ไปอย่างถูกต้อง อย่างเช่นงานแปลโดจิน มังกะ เป็นต้น
    3 ห้าม Hotlink เว็บดาวโหลดโดยไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของอย่างเด็ดขาด ให้สมาชิกลงฝากไฟล์เอง ในกรณีที่เจ้าของผลงานห้าม Hotlink รวมถึงทำการ Hotlink ในเว็บบอร์ดไปเผยแพร่ที่อื่นที่เช่น
    4 ให้ซ่อนไฟล์ลิงค์ดาวโหลดทุกครั้งที่เอามาลง ในกรณีงานแปล หรือทำเป็นแบบรหัสเพื่อป้องกันการถูก Hotlink จาก สมาชิกที่หวังผลประโยชน์ และชี้แจ้งข้อมูลของผลงานในชิ้นนั้นๆ

ขอพูดถึงงานแปลโดจินและมังกะ ที่เพื่อนๆจะนำมาลง อันนี้เรื่องสำคัญมากที่ทุกคนต้องปฏิบัติตาม เพราะมันเป็นปัญหาข้ามบอร์ดก็มี หากเพื่อนๆต้องการเอาโดจินที่เป็นทั้งภาษาอังกฤษ ภาษาต่างประเทศหรือภาษาไทยโปรดชี้แจ้งข้อมูลให้เรียบร้อยและถูกต้องด้วยนะคะ หรือไฟล์ดาวโหลดอนิเมะที่แปลไทยด้วยเช่นกัน

ข้อหก ห้ามสมาชิกโพสรูปอนาจาร 18+ ในเว็บอย่างเปิดเผยอย่างเด็ดขาด หากจะโพสให้ลิงค์รูปไปเปิดดูในเว็บฝากรูปเท่านั้นคะ
    1 โพสรูปเปลือยได้ แต่รูปนั้นห้ามอนาจาร ห้ามเห็นเพศ หรือการร่วมเพสอย่างเด็ดขาด
    2 โพสรูปเปลือยที่เห็นเพศ หรือร่วมเพศให้ลงเป็นแค่ลิงค์เท่านั้น ห้ามโพสในที่สาธารณะ
    3 ห้ามโพสรูปอนาจารของบุคคล ซึ่งอาจทำให้ชื่อเสียงเสื่อมเสีย ละเมิดสิทธิส่วนบุคคลอย่างเด็ดขาด

ข้อเจ็ด การลงเรท ในบอร์ดได้จัดเตรียมระดับเรทไว้อยู่ 4 มาตรฐาน จากปกติ 2 มาตรฐาน นั้นก็คือ เรท PG-13 PG-15 NC-17 NC-20 ซึ่งแต่ละเรทนั้นทาง Kamui ได้ทำการอนุโลมให้สมาชิกได้สิทธิ์อย่างคุ้มค่า โดยที่จัดความเหมาะสมตามอายุ
    กลุ่ม Angle จะสามารถมองเห็นเรท PG-13 และ PG-15
    กลุ่ม Devil จะสามารถมองเห็นเรท PG-13 PG-15 และ NC-17
    กลุ่มเด็กบอร์ด จะสามารถมองเห็นเรท PG-13 PG-15 NC-17 และ NC-20
    เพื่อนๆที่เป็นสมาชิกในกลุ่มใดโปรดสังเกตและจดจำ เพื่อที่จะได้ลงบทความอย่างถูกต้อง และเลือกเรทได้อย่างเหมาะสม หากพบว่าลงไม่เหมาะสม Kamui จะทำการย้ายไปอยู่ในพื้นที่นั้น
    PG-13 เรทใส ไม่ค่อยมีอะไรมากมาย จับจูบลูบไล้เล็กๆน้อย พองาม
    PG-15 เรทใส จับมือเล้าโลมจูบ ไม่เห็นเพศ ไม่เห็นการปฏิบัติที่จัดเจนมาก เซฟอย่างพองาม
    NC-17 เรทขุ่น เล้าโลม จูบลูบไล้ เห็นการปฏิบัติที่จัดเจน เรียกเลือดคนอ่านได้
    NC-20 เรทดาร์ก เนื้อหารุนแรง เห็นการปฏิบัติที่จัดเจน เห็นเพศที่จัดเจน และเจาะเลือดคนอ่านอย่างกับผีดูดเลือด (หากเข้าเนื้อหานี้แล้วควรใช้วิจารณญาณอย่างสูงในการรับชม)
    ในกรณีลงโดจินหรือมังกะ เราจะรวมทั้งสองเรทเข้ากันคือ PG-13กับ PG-15 และ NC-17กับNC20

นี้คือกฎเหล็กฉบับใหม่ ในปี 53 นี้คะ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

นี้เป็นกฏใหม่ที่ปรับปรุงมาเพื่อครอบครัวใหญ่ แวะอ่านกันซักนิดเพื่อความเข้าใจ ไม่ต้องเครียดมาก เพราะเราอยู่กันอย่างสบายๆ Kamui ไม่ได้เน้นเรื่องยุ่งยาก เพราะอย่างน้อยทุกเรื่องสามชิกทุกท่านก็สามารถปฏิบัติได้อย่างถูกต้อง ร่วมถึงน้องๆที่เข้าวงการณ์วายมา บางคนอาจจะยังทำอะไรไม่ถูกต้อง นี้ก็อาจจะเป็นคำแนะนำในการใช้วิจารณญาณในอนาคต และรู้จักเคารพสิทธิของผู้อื่นด้วยคะ

ไม่ต้องซีเรียสมากนะคะ ยังไง Kamui ก็ไม่ใช่คนใจร้ายหรอก ร่วมด้วยช่วยกัน เป็นพี่เป็นน้อง ทุกๆคนคือครอบครัวของ Kamui ใครอยากจะญาติดีกับ Kamui ก็ได้หรือจะอยู่เงียบๆก็ไม่ว่าคะ เพราะปล่อยให้เพื่อนได้มีโลกส่วนตัวกันที่นี้ อย่าคิดเป็นแฮกเกอร์ก็พอ ตอนนี้เริ่มกลัวแฮกเกอร์ที่ชอบมาก่อกวนบอร์ด เพราะบอร์ดไหนมีคนเข้าเยอะๆ แฮกมันก็สนใจ ดังนั้นการเป็นบอร์ดปิดและคนน้อยๆนี้ ช่างดีจริงๆ

Kamui Darkmaster Yaoi
    Princess_Angel
    Earl
    Earl

: 27
    งานอดิเรก : อ่านการ์ตูนวาย YAOI

Re: กฏเหล็กแห่งบอร์ดเดวิล

ตั้งหัวข้อ by Princess_Angel on Sun Aug 01, 2010 10:39 am

อืม

เข้าใจแล้วค่ะ

คามุอิ

หุหุ

คงจะทำให้เพื่อนๆ พี่ ๆ น้องๆ

เข้าใจกฏของบอร์ดมากขึ้นเนอะ สุโค่ยยยย
    nkyb
    Baron
    Baron

งานอดิเรก : ฟังเพลง ดูหนัง

ตั้งหัวข้อ by nkyb on Sun Aug 01, 2010 2:13 pm

รัทราบเจ้าค่ะท่านคามุย กฎง่ายๆทำตามไม่ยากเลยเยอะ

เพื่อความสงบสุขของบอร์ด สู้ๆเจ้าค่ะ จะทำตัวเป็นสมาชิกที่ดีนะเจ้าคะ ขอร้องนะตะเอง

แก้ไขล่าสุดโดย nkyb เมื่อ Sun Aug 01, 2010 8:26 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    ผัดหมี่
    Viscount
    Viscount

: 33

ตั้งหัวข้อ by ผัดหมี่ on Sun Aug 01, 2010 7:52 pm

รับทราบคะ...

กฏที่ว่ามา...สบายแฮอยู่แล้ว~ เรื่องกล้วยๆ
    num1801
    Count
    Count

: 25
    งานอดิเรก : read comicbooks

ตั้งหัวข้อ by num1801 on Sun Aug 01, 2010 8:24 pm

รับทราบขอรับ -/\-
    ข้าน้อยจะไม่แหกกฎเลย หุหุ สบายใจ
    เพราะมีกฎบ้านถึงสงบสุขเนอะๆ
    KaeM_PonG
    Viscount
    Viscount

งานอดิเรก : อ่าน นิยาย ฟังเพลง

ตั้งหัวข้อ by KaeM_PonG on Sun Aug 01, 2010 10:37 pm

รับทราบ ค่ะ

จะ รักษา กฎ อย่าง เต็มที่เลยค่ะ

ขอบคุณงับ
    Last_Ray
    Prince
    Prince

: 23
    งานอดิเรก : อ่านนิยาย/การ์ตูน

ตั้งหัวข้อ by Last_Ray on Mon Aug 02, 2010 7:30 pm

รักสุดๆเลยง่ะ มารับทราบกฏใหม่แล้วคับ มุยซัง
    ชอบตำอธิบายเรทจังเลย โดยเฉพาะ เรท NC 20 ตรงใจมากคับ

Firebird
    Knight
    Knight

งานอดิเรก : Reading

ตั้งหัวข้อ by Firebird on Tue Aug 03, 2010 11:17 am

ปั่นเรพ มันคืออะไรคะ งงอ่า
    Kamui

ตั้งหัวข้อ by Kamui on Tue Aug 03, 2010 1:39 pm

Firebird พิมพ์ว่า:ปั่นเรพ มันคืออะไรคะ งงอ่า

ปั่นเรพคือ การปั้มกระทู้เพื่อเลื่อนตำแหน่งคะ โดยข้อห้ามนี้จำกัดการปั้นเรพ ปั้มกระทู้อย่างไร้สาระ

ถ้าโพสอย่างมีสาระจะไม่ถือว่าปั่นเรพ ปั้มกระทู้คะ และห้ามโพสข้อความในบทความติดต่อกัน อย่างเช่นกระทู้แนะนำตัว โพสแรกคือ A โพสต่อจากAคือ B แล้วต่อด้วยA จะไม่ผิดกฏ แต่หาก โพสแรกเป็นA โพสที่สองเป็น B และโพสที่สาม ก็ B อีก จะถือว่าปั่นกระทู้ทันที หากอยากโพสเพิ่มเติม ให้กดแก้ไข Edit ในโพสที่สองของตัวเองเท่านั้น

หือ ฉากแบบนี้มัน พอจะเข้าใจนะคะ

khoki
    Knight
    Knight

งานอดิเรก : อ่านหนังสือ กับฟังเพลง

ตั้งหัวข้อ by khoki on Tue Aug 03, 2010 9:02 pm

รับทราบจ้า

ถึงกระนั้นถ้าทำผิดพลาดข้อไหนไปก็ช่วยตักเตือนด้วยน้า ขอร้องนะตะเอง
    มิ้น
    Earl
    Earl

: 26

ตั้งหัวข้อ by มิ้น on Wed Aug 04, 2010 10:22 pm

ง่ะ ค่ะๆ เข้ามาอ่านตาม แล้วจะทำตามกฎนะคะ
    mett
    Baron
    Baron

ตั้งหัวข้อ by mett on Fri Aug 06, 2010 10:38 pm

สวัสดีจ้า ไม่ได้เข้ามาบอร์ดพักใหญ่ๆล่ะ มาอ่าน กฎเหล็กฉบับใหม่ ในปี 53
    เพื่อรับทราบและปฎิบัติให้เข้าใจอีกครั้งค่ะ
    aukuzt
    Viscount
    Viscount

งานอดิเรก : อ่านหนังสือ

ตั้งหัวข้อ by aukuzt on Sun Aug 15, 2010 9:25 am

เข้ามารับทราบกฏค่ะ

จะพยายามเป็นสมาชิกบอร์ดที่ดีนะคะ

ถ้าหากกระทำการอันใดผิดพลาด ช่วยตักเตือนด้วยนะ

Rainbow
    Knight
    Knight

งานอดิเรก : อ่านฟิค

ตั้งหัวข้อ by Rainbow on Sat Aug 28, 2010 3:48 pm

รับทราบกฏแล้วเจ้าค่ะ...

ขอให้โชคดี
    Sorako
    Knight
    Knight

งานอดิเรก : อ่านหนังสือ , ฟังเพลง , เล่นnetไปเรื่อยแหละ

ตั้งหัวข้อ by Sorako on Sat Sep 11, 2010 2:26 am

อืมมมมม... รับทราบแบบมึนๆงงๆ - -a
    Eiw
    Knight
    Knight

: 37
    งานอดิเรก : อ่านหนังสือ ,ฟังเพลง , ดูหนัง

ตั้งหัวข้อ by Eiw on Sat Sep 11, 2010 1:45 pm

รับทราบและจะทำตามกฏอย่างดีค่ะ

Running
    Knight
    Knight

งานอดิเรก : อ่านหนังสือ,ฟังเพลง

ตั้งหัวข้อ by Running on Sat Sep 11, 2010 9:49 pm

รับทราบแล้วค่ะและจะปฏิบัติตาม

melody.19
    Knight
    Knight

งานอดิเรก : Listen to the music 8-D

ตั้งหัวข้อ by melody.19 on Sun Sep 12, 2010 1:43 am

โอเค รับทราบจ้า ♥
    hikeno
    Moder
    Moder

: 23
    งานอดิเรก : สรรหาการ์ตูนYแนวโชตะSMมาอ่าน

ตั้งหัวข้อ by hikeno on Wed Sep 15, 2010 7:30 am

หา.....??มันeditข้อความที่โพสไปด้วยได้หรอครับ?? ไม่เห็น (ได้เวลาไปตัดแว่นใหม่แหงมๆ โหมงานหนัก โธ่ ชีวิตดราม่า

You don't have to be the best to success your goal, but do your best to succes it! หุหุ สบายใจ
    BaiMin[T]
    Knight
    Knight

งานอดิเรก : อ่านการ์ตูน เล่นเน็ต เล่นดนตรี ^^

ตั้งหัวข้อ by BaiMin[T] on Mon Sep 20, 2010 7:20 pm

รับทราบค่ะ กฏละเอียดมากๆ แต่ชี้แจงให้ชัดเจนอย่างนี้ก็ดีแล้วเนอะ
    center
    Knight
    Knight

: 21
    งานอดิเรก : ฟังเพลง อ่านนิยาย+โดจิน

ตั้งหัวข้อ by center on Fri Sep 24, 2010 2:24 pm

กฎง่ายๆ ๆ ๆ ทำได้สบายคร้าบผม โฮะๆ สุขใจจริงๆ
    ว่าแต่..! Hotlink มันเป็นยังไงคะมุยซัง = ='''
    Kamui

ตั้งหัวข้อ by Kamui on Fri Sep 24, 2010 3:58 pm

center พิมพ์ว่า:กฎง่ายๆ ๆ ๆ ทำได้สบายคร้าบผม โฮะๆ สุขใจจริงๆ
    ว่าแต่..! Hotlink มันเป็นยังไงคะมุยซัง = ='''

Hotlink คือไฟล์งานที่คนอื่นนำไปฝากตามเว็บเพื่อให้สะดวกในการดาวโหลด เช่นโดจิน หนัง อนิเมะ รูปภาพ ที่ผู้อื่นทำเอาไว้ ยกตัวอย่างเช่น น้องจูนไปเจอการ์ตูนที่เขาทำมาแจก มีลิงค์ให้โหลด มีรูปภาพด้วย แล้วน้องจูนก็ไปถมดำ ก๊อบทั้งหมดมาวางไว้ในบอร์ด เพื่อแบ่งคนอื่นๆ การกระทำเหล่านี้คือการขโมยงานนั้นเอง มันคือการทำ Hotlink หากเราทำเช่นนั้นจะเป็นผลเสียต่อผู้ที่ลงทุนอัพไฟล์ลงให้โหลด ไม่สมควรที่จะกระทำ ถ้าเราอยากเอามาแจก ให้ทำการ ฝากไฟล์ภาพเอง อัพลิ้งค์ดาวโหลดเองคะ อันนี้ยกตัวอย่างให้พอเข้าใจเฉยๆนะคะ เพราะเมื่อก่อน Kamui ก็ถูกพี่ๆเตือนมาเหมือนกันคะว่าทำแบบนี้ไม่ถูก มันน่าคิดนะ

Evil_EyE^^
    Earl
    Earl

งานอดิเรก : Crazy Y [หื่นไปวันๆ]

ตั้งหัวข้อ by Evil_EyE^^ on Fri Sep 24, 2010 9:14 pm

ค๊า~มีคำถามค๊า(ยกมือ)

อยากทราบว่า ถ้าแต่งนิยายนี่ก็ใช้คำไม่สุภาพไม่ได้ใช่มั้ยค่ะ?

แล้วก็ห่าน เอรี้ย ด๋อย แบบนี้ได้มั้ยอะคะมุยจัง

หรือยังไงก็ไม่ได้เลย คืออยากแต่งนิยายแต่ดันกลายเป็นแนวใช้คำไม่สุภาพซะอย่างนั้น

ถ้าใช้ไม่ได้จริงๆจะได้เปลี่ยนคำพูดซะก่อนที่จะเอามาลงน่ะค่ะ

ขอบคุณในความเมตตาล่วงหน้าเลยนะคะ ขอบคุณงับ
    darkzemon
    Knight
    Knight

งานอดิเรก : อ่านการ์ตูน Y แชท เ่ล่นเกมส์

ตั้งหัวข้อ by darkzemon on Sun Nov 28, 2010 11:16 am

รับทราบครับ

เนื่องจากผมเข้ามาเป็นครั้งแรก

แต่ก็รับทราบครับ เข้าใจกฏ

ผมจะทำตามอย่างเคร่งคัดครับ ^^
    yuuyasang
    Knight
    Knight

งานอดิเรก : สะสมสัตว์เลี้ยง

ตั้งหัวข้อ by yuuyasang on Sun Nov 28, 2010 2:42 pm

รับทราบค่ะ กฎที่เขียนทำความเข้าใจง่าย

แล้วก็จะปฎิบัติตามอย่างเคร่งครัด ^^

ถ้าสงสัยตรงไหนจะสอบถาม ถ้าผิดพลาดไปก็ตักเตือนกันได้
    silvercross
    Knight
    Knight

งานอดิเรก : อ่านนิยาย เล่นเน๊ต

ตั้งหัวข้อ by silvercross on Sun Nov 28, 2010 10:03 pm

รับทราบจ้า อ่านแล้วดูเข้าใจง่าย

ถ้าพลาดเผลออะไรไปก็ตักเตือนกันด้วยนะจ้า

แก้ไขล่าสุดโดย silvercross เมื่อ Sun Nov 28, 2010 11:23 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    Nightdayna
    Viscount
    Viscount

: 24
    งานอดิเรก : อ่านหนังสือทุกประเภท

ตั้งหัวข้อ by Nightdayna on Sun Nov 28, 2010 11:06 pm

รับทราบแล้ว คะ
    คามุยซัง
    จะปฏิบัติอย่างดี
    Little_Devil
    Baron
    Baron

งานอดิเรก : อ่านนิยาย, นอน

ตั้งหัวข้อ by Little_Devil on Sun Nov 28, 2010 11:55 pm

รับทราบกฎแล้วค่ะ
    เห็นด้วยเรื่องการใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง

แก้ไขล่าสุดโดย Little_Devil เมื่อ Mon Nov 29, 2010 9:41 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

kimberry
    Knight
    Knight

งานอดิเรก : อ่านนิยาย

ตั้งหัวข้อ by kimberry on Mon Nov 29, 2010 1:16 am

รับทราบและปฎิบัติตามค่ะ

ช่วงนี้ชอบมากเวลาคนพิมพ์ฺไทยถูกต้อง เห็นพิมพ์วิบัติแล้วเครียดมากๆ - -
    kOOy
    Baron
    Baron

งานอดิเรก : อ่านนิยาย ดูหนัง ฟังเพลง

ตั้งหัวข้อ by kOOy on Mon Nov 29, 2010 10:28 am

รับทราบและปฏิบัติตามค่ะ

ขอบคุณที่ชี้แจงให้อ่านกันนะคะ
    ถ้าหากมีข้อไหนผิดพลาดก็เตือนกันมาได้นะคะ
    tangtry
    Baron
    Baron

งานอดิเรก : read comic

ตั้งหัวข้อ by tangtry on Mon Nov 29, 2010 1:48 pm

รับทราบค่ะ และจะปฎิบัติตามค่ะ

ขอคารวะขอรับ
    ppm
    นักเขียนฝึกหัด
    นักเขียนฝึกหัด

งานอดิเรก : reading

ตั้งหัวข้อ by ppm on Mon Nov 29, 2010 5:03 pm

มารับทราบกฎค่ะ ^^

tttmai
    Knight
    Knight

งานอดิเรก : อ่านฟิก เล่นเนต ฟังเพลง

ตั้งหัวข้อ by tttmai on Tue Feb 01, 2011 9:29 pm

มารับทราบคะ จะเป็นเด็กดีทำตามกฏจ้า
    monligh
    Knight
    Knight

ตั้งหัวข้อ by monligh on Sat Mar 19, 2011 2:58 pm

ถึงตอนนี้จะปี2554แล้ว แต่ก็ตามมารับทราบกฏนะค้า

ปล.เพิ่งได้มีเวลาเข้าบอร์ดนี่นา ปีที่ผ่านมาจะโดนงานทับตายอยู่แล้ว น้อยใจ

sodom
    Knight
    Knight

ตั้งหัวข้อ by sodom on Mon Apr 25, 2011 9:24 pm

รับทราบค่า จะปฏิบัติตามกฎอย่างเคร่งครัดเลย กฎแบบนี้สบายๆเลยค่ะ
    makiri
    Knight
    Knight

ตั้งหัวข้อ by makiri on Wed May 25, 2011 1:41 pm

เข้ามาวันแรก ขอศึกษากฏ และจะปฏิบัติอย่างเคร่งครัดคะ

ningg
    เด็กหลงทาง

งานอดิเรก : เรื่อยๆๆ

ตั้งหัวข้อ by ningg on Fri May 27, 2011 2:24 pm

มารับทราบกฎและจะทำตามอย่าดีที่สุด

มีอะไรเตือนกันได้นะ

kitty
    Baron
    Baron

งานอดิเรก : อ่านนิยายและฟิค

ตั้งหัวข้อ by kitty on Sat Jul 23, 2011 10:34 pm

เข้ามารับทราบกฎจ้า
    madamlolita
    Knight
    Knight

: 29
    งานอดิเรก : สิงสถิตย์อยู่แถวๆบอร์ดY

ตั้งหัวข้อ by madamlolita on Thu Aug 11, 2011 10:59 pm

มารับทราบกฏค่ะ เข้าใจ รับทราบและพร้อมที่จะปฏิบัติตามค่ะ
    nu-tarn
    Knight
    Knight

ตั้งหัวข้อ by nu-tarn on Fri Aug 26, 2011 3:15 pm

มารับทราบกฏค่ะ
    พร้อมปฏบัติค่ะ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เข้าไปแนะนำตัวตรงไหนหรอคะ

อะ ตกใจ กฏเป็นไปตามกฏนะคะ ห้ามโพสของความหรือคอมเม้นติดต่อกันคะ เพราะนั้นจะถือว่าเป็นการปั้นเรพ คราวหลังสามารถ เข้าไปที่ Edit ที่ข้อความแทนนะคะ
    Nep_tune
    Knight
    Knight

ตั้งหัวข้อ by Nep_tune on Sat Aug 27, 2011 9:20 pm

รับทราบ...
    เข้าใจ....
    และจะปฏิบัติตามค่ะ ท่านคามุย ฮริๆ

หุหุ สบายใจ
    nblack
    Knight
    Knight

งานอดิเรก : วาดรูป , Yaoi(novel&doujin) , ฟังเพลง

ตั้งหัวข้อ by nblack on Sat Aug 27, 2011 11:33 pm

รับทราบ!
    และจะปฏิบัติตามค่ะ
    ;}}
    ferent
    เด็กหลงทาง

งานอดิเรก : ฟังเพลง เล่นเกมส์ อ่านนิยาย

ตั้งหัวข้อ by ferent on Sun Aug 28, 2011 2:54 pm

รับทราบ!!!~
    และยินดีจะปฏิบัติตามด้วย~ :)

fannan
    Knight
    Knight

งานอดิเรก : ว่ายน้ำ

ตั้งหัวข้อ by fannan on Sun Sep 25, 2011 4:14 pm

รับทราบครับไปแนะนำตัวมาแล้วเรียบร้อย

momoe
    เด็กหลงทาง

งานอดิเรก : yaoi

ตั้งหัวข้อ by momoe on Thu Sep 29, 2011 10:08 am

รับทราบ
    และจะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดค่ะ

แนะนำตัวแล้วค่ะ
    Miiki
    Knight
    Knight

: 24
    งานอดิเรก : อ่านนิยาย, ฟังเพลง

ตั้งหัวข้อ by Miiki on Fri Sep 30, 2011 4:42 pm

รับทราบค่ะ ปฏิบัติตามแน่นอน

ข้องดใช้ภาษาวิบัตินี่ยินดีทำอย่างยิ่งค่ะ

ปล. แนะนำตัวเรียบร้อยแล้วค่ะ ทำตามทุกอย่าง
    icysakura
    Knight
    Knight

งานอดิเรก : อ่าน...หลายๆอย่าง

ตั้งหัวข้อ by icysakura on Fri Sep 30, 2011 7:08 pm

รับคราบค่า เดี๋ยวจะไปแนะนำตัวละ
    aimjungna
    Knight
    Knight

งานอดิเรก : อ่านหนังสือนิยาย

ตั้งหัวข้อ by aimjungna on Fri Sep 30, 2011 8:12 pm

รับทราบค่ะ *O*
    จะทำตามกฏทุกอย่างค่ะ
    และถ้าผิดกฏหรืหลงลืมตรงไหนก็ช่วยตักเตือนด้วยนะค่ะ
    ขอบคุณค่ะ :)
    raphael
    Count
    Count

งานอดิเรก : ทำอาหาร อ่านนิยาย

ตั้งหัวข้อ by raphael on Fri Oct 07, 2011 4:18 pm

อ่านอย่างตั้งใจ

หุหุ สบายใจ รับทราบครับ

คิดว่าไม่มีกฎข้อไหนที่ไม่รู้ว่าไม่ควรทำ^ ^

แต่ถ้ามีอะไรผิดพลาดก็รบกวนตักเตือนด้วยนะครับ
    Noomaam
    Knight
    Knight

: 19
    งานอดิเรก : ชอบอ่านนิยายค่ะ

ตั้งหัวข้อ by Noomaam on Fri Jun 27, 2014 3:03 pm

แล้วต้องรายงานตัวยังไงค่ะ ชักหนาวล่ะสิ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เข้าใจค่ะ รักสุดๆเลยง่ะ 

มีไรหรือเปล่าน้อง น้อง แหม่มมี่ ทำการโพสติดต่อกันนะคะ มุยจะทำการขอเตือนครั้งที่ 1 หากครบ 3 ครั้งจะไม่มีการเตือนคะ หากจะทำการโพสอีกครั้งให้อีดิทข้อความโพสล่าสุดของตัวเองนะคะ หรือต้องมีคนมาต่อบทความจึงจะตอบในครั้งใหม่ได้ สามารถอ่านเพิ่มเติมได้ที่กฎบอร์ดคะ

เวลาขณะนี้ Mon Sep 25, 2017 4:38 pm